కోల్ ఇండియాలో కొలువుల జాతర 9,000 ఉద్యోగాల భర్తీ

ఒక దశాబ్ద కాలంలో ప్రభుత్వ-మైనింగ్ అతిపెద్ద రిక్రూట్‌మెంట్. కోల్ ఇండియా లిమిటెడ్ మరియు దాని అనుబంధ సంస్థలు ఖాళీలను భర్తీ చేయడానికి 9,000 మందిని నియమించుకోవాలని యోచిస్తున్నాయి.9,000 ఉద్యోగాలలో, 4,000 ఎగ్జిక్యూటివ్ కేడర్కు చెందినవి.

“కోల్ ఇండియా చాలా సంవత్సరాలుగా పెండింగ్‌లో ఉన్న అన్ని ఖాళీలను భర్తీ చేసే ప్రయత్నంలో దాదాపు ఒక దశాబ్దంలో ఒకే సంవత్సరంలో చాలా మంది ఎగ్జిక్యూటివ్‌లను నియమించుకుంటోంది.

గత సంవత్సరం, మేము 1,200 మందిని మాత్రమే నియమించాము, ”అని ఎకనామిక్ టైమ్స్ సీనియర్ కోల్ ఇండియా ఎగ్జిక్యూటివ్ కోట్ చేసింది.

గత మూడేళ్లలో కోల్‌ ఇండియా ఏటా 12,300 మంది ఉద్యోగులు పదవీ విరమణ చేస్తున్నట్లు తెలిసింది, దీనివల్ల అనేక స్థానాలు ఖాళీగా ఉన్నాయి. అందువల్ల, తగిన శ్రామిక శక్తిని కొనసాగించడానికి రాబోయే కొద్ది సంవత్సరాల్లో కంపెనీ పెద్ద ఎత్తున నియామకాలు నిర్వహించాల్సి ఉంటుంది.

ఆఫర్‌లో ఉన్న 9,000 ఉద్యోగాలలో, 4,000 మందిని నేరుగా కోల్ ఇండియా మరియు ఇతర 5,000 మందిని కోల్ ఇండియా యొక్క ఏడు బొగ్గు ఉత్పత్తి చేసే అనుబంధ సంస్థలు అద్దెకు తీసుకుంటాయని నివేదిక పేర్కొంది.

“కోల్ ఇండియా నియామకం చేయాలని యోచిస్తున్న 4,000 మంది ఎగ్జిక్యూటివ్లలో, 900 మంది ప్రకటనల ద్వారా మరియు జూనియర్ కేటగిరీలో ఇంటర్వ్యూ ఆధారితవారు, మరో 400 మంది క్యాంపస్‌ల నుండి నియమించబడతారు మరియు 100 మంది వైద్య అధికారుల వలె ఇతరత్రా ఉంటారు. మేము ఇప్పటికే 400 మంది అధికారులను నియమించాము మరియు వీరిలో ఎక్కువ మంది వైద్యులు.
మరో 75 మందిని నియమించారు మరియు త్వరలో చేరనున్నారు. పోటీ పరీక్షల ద్వారా కంపెనీ సుమారు 2,200 మంది అదనపు ఎగ్జిక్యూటివ్‌లను నియమిస్తుంది ”అని పైన పేర్కొన్న ఎగ్జిక్యూటివ్ చెప్పారు.

కోల్ ఇండియా యొక్క అనుబంధ సంస్థలచే నియమించబడే 5,000 మంది కార్మికులు మరియు సాంకేతిక చేతుల్లో, ప్రాజెక్టుల ఏర్పాటు కోసం భూమిని తీసుకున్న ప్రజల కుటుంబాలకు ఉద్యోగాలు కల్పించే సంస్థ విధానంలో భాగంగా సుమారు 2,300 మందిని నియమించనున్నట్లు నివేదిక పేర్కొంది. పదవీ విరమణకు ముందు మరణించిన సిబ్బంది యొక్క కుటుంబ సభ్యునికి ఉద్యోగం ఇవ్వడానికి కంపెనీ విధానంలో భాగంగా మరో 2,350 మందిని నియమించుకుంటారు మరియు 400 మందిని నాన్-టెక్నికల్ పోస్టులలో నియమించుకుంటారు.

కోల్ ఇండియాతో పాటు దాని అనుబంధ సంస్థలైన భారత్ కోకింగ్ కోల్ లిమిటెడ్, సెంట్రల్ కోల్‌ఫీల్డ్స్ లిమిటెడ్, సెంట్రల్ మైన్, ప్లానింగ్ అండ్ డిజైన్ ఇన్స్టిట్యూట్ లిమిటెడ్, ఈస్టర్న్ కోల్‌ఫీల్డ్స్ లిమిటెడ్, మహానది కోల్‌ఫీల్డ్స్ లిమిటెడ్, నార్తరన్ కోల్‌ఫీల్డ్స్ లిమిటెడ్, సౌత్ ఈస్టర్న్ కోల్‌ఫీల్డ్స్ లిమిటెడ్ మరియు వెస్ట్రన్ కోల్‌ఫీల్డ్స్ లిమిటెడ్ – భారతదేశంలో అతిపెద్దవి భారతీయ రైల్వే తరువాత ప్రభుత్వ రంగ యజమాని 2,80,000 మంది సిబ్బందితో ఉన్నారు.

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *